MỘT THỜI ÁO TRẮNG MỘT THỜI ÁO TRẮNG
Nơi hội ngộ của các bạn đồng môn Mạc Đĩnh Chi

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadDownload Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

Cách thay đổi password theo ý mình

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Cám Ơn Bài Gửi    MỘT THỜI ÁO TRẮNG -> Cách xử dụng
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Le Thi My Hoa

Quản Trị Cao Cấp
Quản Trị Cao Cấp

Số bài: 6
Chủ đề: 5

Bài gửiGửi: CN 13 2, 2011 6:15 am    Tiêu đề: Cách thay đổi password theo ý mình Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các bạn thân,
Muốn thay đổi password theo ý của mình thì cần làm vài click đơn giản sau đây :

1. Đăng nhập trước tiên ( theo password mà các bạn hiện có )
2. Cùng hàng chữ với Download, Không có tin nhắn, Thoát...có một hàng chữ là CÁ NHÂN. Click vào chữ này, rồi thay đổi password theo ý mình muốn bằng cách điền vào các khung. Điều cần là phải có cái password cũ của mình.

GHI CHÚ QUAN TRỌNG :
Trong Diễn Đàn đã có Unicode sẳn rồi khi được mở lên, chúng ta không cần một chương trình chữ Việt nào khác để thêm vào. Vì thế, muốn chọn password sao cho Unicode không làm lầm lẫn, thì chúng ta nên chọn :
- Hoặc chữ hoàn toàn.
- Hoặc số hoàn toàn.
- Hoặc nếu có chữ và số thì nên đánh SỐ Trước CHỮ Sau !

Thí dụ : Cụ thể hơn,

Nếu tôi chọn password là (tai2) thì thật sự password nó sẽ ra là : tài ( vì số 2 là dấu huyền của Unicode ). Điều này rất dễ nhầm lẫn và có khi ta sẽ chẳng vào được Diễn Đàn vì cái password có thay đổi theo Unicode.

Đây cũng là một kinh nghiệm thường ngày. Nếu các bạn xài Internet Banking hoặc truy cập những hồ sơ có password thì khi cần phải điền password theo yêu cầu trên computer, cách tốt nhất là ta nên tắt bất kỳ chương trình chữ Việt nào mà ta đang mở trên PC, chỉ xài mẫu tự chữ Anh hoặc chữ Pháp mà thôi.

Cảm ơn các bạn.
Le Thi My Hoa đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Cám Ơn Bài Gửi    MỘT THỜI ÁO TRẮNG -> Cách xử dụng Thời gian được tính theo giờ EST (Australia)
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn có thể download files trong diễn đàn này

Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này